หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ามีเงินจำนวนหนึ่งมาลงทุนร้านเกมส์ เพื่อนๆคิดว่ายังไงครับ  (อ่าน 473 ครั้ง)
bunchaonline และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
zodiac99
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2018, 04:41:09 PM »

หมดยุคร้านเกมส์แล้วครับ ถ้าย่านทำเลดีดี หอพักนักศึกษาใกล้มหาวิทยาลัย ยังพอกล้อมแกล้มไปได้บ้าง แต่สเปคเครื่องต้องหรู จอใหญ่ แอร์เย็นเจี๊ยบ เก้าอี้เทพ เก็บ ชม 12 บาท 555 ลงทุนกันเป็นล้าน ส่วนตัวผมตอนเช้า ออกขายข้าวเหนียวหมูปิ้งก็พอถูไถไปได้บ้าง ส่วนร้านเกมน่ะเหรอ บางวันไม่ถึง 50 ก็ยังมี 555 แต่เฉลี่ยเดือนนึงประมาณ 6 พัน ไม่รวมค่าปริ้นงาน ค่าซ่อมเครื่อง ยังดีไม่ต้องเช่าร้านเค้า ไม่งั้นม้วนเสื่อไปตั้งกะปีก่อนละครับ  Smiley
MD_Tor
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2018, 10:54:32 AM »

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านนะครับ ส่วนเจ้าของกระทู้แนะนำว่าอย่าลงเลยครับ ศึกษาข้อมูลมองไปทางอาชีพใหม่เลยครับ
umbluestar
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2018, 01:28:55 PM »

ผมโบกมือลาแล้วครับ  เพื่อนผมคิดว่าผมจะสกัดดาวรุ่งมั้ง

บอกไปแล้วว่าร้านเน็ตเหมือนร้านเช่าซีดีนับวันมีแต่ซาๆๆๆ    มียุคเฟื่องฟูก็ย่อมมียุคถดถอย
ComboNet
สมาชิกเว็บ

กัมมุนา วัตตติโลโก สัตว์โลกทั้งหลายต้องเป็นไปตามกร

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2018, 06:32:27 PM »

ผมโบกมือลาแล้วครับ  เพื่อนผมคิดว่าผมจะสกัดดาวรุ่งมั้ง

บอกไปแล้วว่าร้านเน็ตเหมือนร้านเช่าซีดีนับวันมีแต่ซาๆๆๆ    มียุคเฟื่องฟูก็ย่อมมียุคถดถอย
แนะนำดีแล้วครับ หลังจากนี้ก็ให้เค้าไปตัดสินใจเอาเอง
sinsamood
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2018, 09:07:17 PM »

ผมโบกมือลาแล้วครับ  เพื่อนผมคิดว่าผมจะสกัดดาวรุ่งมั้ง

บอกไปแล้วว่าร้านเน็ตเหมือนร้านเช่าซีดีนับวันมีแต่ซาๆๆๆ    มียุคเฟื่องฟูก็ย่อมมียุคถดถอย

คนเราก็แปลกเห็นๆ อยู่ว่าเพื่อนทำร้านมาตั้งนานยังจะเลิก / เพื่อนเตือนกลับคิดว่าเพื่อนกั๊กสกัดดาวรุ่ง

นี่ถ้าเป็นพวกเพื่อนเลวๆ นี่หลอกให้เค้าเซ้งต่อเลย / ทำบัญชีหลอก / บอกว่ารายได้ดี

แล้วขายคอมขายร้านเซ้งให้เค้า

ส่วนเราก็แฮปปี้ได้เงินก้อนไปทำอย่างอื่น

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์