หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนล่อซื้อเครื่องสำอางเกาหลี (ลิขสิทธิ์เครื่องสำอาง)  (อ่าน 70821 ครั้ง)
comza
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 11:14:41 PM »

นี่คุณยังไม่รู้ตัวอีกเหรอครับ  ว่าโดนมิจฉาชีพหลอกแบบจังๆ  เข้าแล้ว  ร้อยเวรอะ มานมีส่วนได้เป็นหมื่น  ทำไมมันจะไม่เชียร์ให้คุณจ่ายเงินล่ะ  

ไม่รู้จะแนะนำไร  ลองถ่ายวิดีโอไว้แล้วส่งให้ห้องสืบสวนหมายเลข 9 ซิ่  ร้อยเวรโดนหนักแน่....

M
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 11:24:39 PM »

ใจเย็นพี่น้องมันไม่ใช้เรื่อง ก็อปปี้ หรือทำซ้ำ มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับเครื่องหมายการค้า ที่นำมาขายในไทย  เพื่อนๆเค้ากำลังหาข้อเท็จจริงอยู่ครับเเต่ที่คุยกันเบื้องต้นเค้า จะสู้เเล้วครับ
oh_itq
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 11:51:19 PM »

เรื่องคืบหน้ายังไงบ้างคะ  อยากทราบข้อมูลด้วยค่ะ เพราะเพิ่งเจอมาเหมือนกันค่ะ
วมแย์ราจาอ
สมาชิกเว็บ

เท่มากๆ

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 11:26:55 AM »

ตอนนี้สบายใจได้ครับ เดี๋ยวเราไปฟ้องกลับครับ

ใจเย็นๆ ค่อยๆตอบเป็นข้อๆไปนะครับ ข้อไหนไม่เข้าใจ อ่านหลายๆรอบ
-
1 คนที่จับน้องที่ห้าง...1ในนั้น..มีคนที่พิสูจน์แล้วว่าเป็นตำรวจจริง..ไปจับด้วยมั้ย..
2 สินค้าที่มันยึดไป...มีสินค้าชนิดอื่น..นอกเหนือจากที่มันอ้างเป็นเจ้าของสิทธิ์มั้ย
3 ตอนนี้สินค้าทั้งหมดของคุณอยู่ที่ใคร...
4 ในบันทึกประจำวัน หรือบันทึกแจ้งความ มันแจ้งข้อหาใดบ้าง...
-
-
-
ขอเตือนอย่างนึง...อยากจะเป็นแม้ค้าขายของพวกนี้ อยากจะค้าขาย..ต้องเขี้ยวๆ ต้องรู้ทันคน ต้องมีเล่ห์เหลียมรอบตัว...
ถ้าจิตใจใสซื่อ..ทำการค้าแบบนี้มีแต่เจ๊งครับ
-
M
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 12:37:18 PM »

ขออนุญาติชี้เเจงเเทนเป็นข้อๆครับ  พิสูจยังไม่ได้ครับว่าจริงหรือปลอมนอกเครื่องเเบบ อยู่ดีดีก็พาไปโรงพัก
ข้อสองไม่มี   ข้อสาม มันเอาไปหมด(หมา) สุดท้ายเเค่ประจำวัน   รบกวนอาจารย์เเมว ลงความเห็นเเละหาข้อมูลให้เต็มที่เลยครับ วันนัดครั้งต่อไป ผมจะเดินทางไป สน ด้วย รบกวน อาจาย์pmหาผมด้วยครับจะได้ติดต่อกันได้ง่ายขึ้นครับ
Johnny
*

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 01:36:28 PM »

ขายเครื่องสำอางเกาหลีเหมือนกัน  ตามที่ผมทำการบ้านมาจะแนะให้ครับ

เครื่องสำอางไม่เข้าเรื่องลิขสิทธิ์จะต่างกับพวกร้านเน็ต  แต่จะได้แค่ละเมิดเครื่องหมายการค้า (ถ้าเป็นของปลอม )  และคนที่จับต้องได้สิทธิ์จากบริษัทแม่ต่างประเทศด้วย  โดนของยี้ห้ออะไรบ้างเอาชัดๆเดี๋ยวผมจะบอกให้ว่าใครถึงจะมีสิทธิ์จับ  (แต่ถึงมีเอกสารก็อาจปลอม  ของพวกนี้ปลอมง่าย  )  

ของแท้เก็บใบเสร็จไว้ภาษาเกาหลีนั่นแหละถ้าขึ้นศาลเอาไปแปลแล้วให้กระทรวงการต่างประเทศรับรอง  ถือว่าเราได้เครื่องหมายการค้ามาอย่างถูกต้องเช่นกัน   ผมไปนั่งคุยกับ ผอ. ฝ่ายปราบปรามกรมทรัพย์สินทางปัญญาและผู้พิพากษาศาลทรัพย์สินทางปัญญามาด้วยตัวเองเลย    

จะไม่มีเจ้าหน้าที่ของกรมทรัพย์สินทางปัญญาไปจับกับหมานำเด็ดขาดถ้าเจอคือตัวปลอมฟาดได้ทันที  ทุกอย่างร้านเน็ตด้วย

สิทธิ์จัดจำหน่ายแต่เพียงผู้เดียวเป็นเรื่องของเค้า(บริษัทที่ได้สิทธิ์)  กับ  บริษัทแม่ เท่านั้น  บริษัทแม่จะแต่งตั้งผู้จัดจำหน่ายซ้อนในประเทศไม่ได้  แต่เรานำเข้ามาขายเองได้สัญญาไม่มีผลกับบุคคลที่ 3  ฟ้องไม่ได้ ถ้าเค้าฟ้องเค้าจะเสียหายหนักกว่า  ไม่ต้องพุดถึงจับเครื่องหมายการค้าเลยเพราะได้สิทธิแค่ขายยกเว้นทางนู่นจะให้สิทธิ

อย.  ผิดแค่ไม่ติดฉลากขึ้นศาลปรับไม่เกิน 20000 บาท สารภาพลดครึ่งราคาเอาเงินเข้าหลวง  แต่ไม่โดนเครื่องสำอางปลอมนะครับ  ย้ำว่าไม่โดนเครื่องสำอางปลอม
กฎหมายเครื่องสำอาง
มาตรา 34  เครื่องสำอางที่มีลักษณะอย่างหนึ่งอย่างใดต่อไปนี้ ให้ถือว่าเป็นเครื่องสำอางปลอม
          (1) เครื่องสำอางที่ใช้วัตถุอย่างหนึ่งอย่างใดที่ทำเทียมขึ้นเป็นสารสำคัญของเครื่องสำอางนั้น หรือเป็นเครื่องสำอางที่ไม่มีสารสำคัญตามที่ได้แจ้งไว้ต่อพนักงานเจ้าหน้าที่
          (2) เครื่องสำอางที่แสดงว่าได้ขึ้นทะเบียนไว้ซึ่งมิใช่ความจริง
          (3) เครื่องสำอางที่ใช้ฉลากแจ้งชื่อผู้ผลิต หรือแหล่งผลิตที่มิใช่ความจริง
           (4) เครื่องสำอางซึ่งมีสารสำคัญขาด หรือเกินกว่าร้อยละยี่สิบตามที่ขึ้นทะเบียนไว้หรือตามที่แจ้งไว้ต่อพนักงานเจ้าหน้าที่ หรือตามที่ระบุไว้ในฉลาก

ภาษีนำเข้า ศุลกากร ต้องมาจับ ภาษีการค้า สรรพกร   อย. ก็ อย.  ตำรวจแค่ตัวประกอบ  มันต่างกรรมคนละเรื่องกัน  ฟ้องก็ต้องฟ้องอีกเรื่องไป

เรื่องการเข้าจับก็เหมือนร้านเน็ตครับ  มีหมาย  แจ้งความก่อน   หาอ่านๆเอา

ผมยังไม่โดนแต่รู้ว่าวันนึงพวกนี้ต้องมาเตรียมตัวไว้เลย  ต่อไปคงจะมีวงการอื่นๆมาพึ่งบอร์ดนี้มากขึ้น  

รบกวนขอเบอร์ อจ. แมว หรือผู้มีประสบการณ์ท่านอื่นด้วยครับ  เผื่อเวลาโดนจะได้เชิญไปช่วยบน สน.  

M
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 09:22:58 PM »

เพื่อนๆอย่านึกว่าเรื่องนี้หรือบริษัทนี้ไม่เกี่ยวกับร้านเน็ตนะครับ  เพราะบริษัทนี้มันจับmp3 ตามร้านเน็ตด้วยนะ มันรับหลายอย่างมากนะครับ
korean_monkeys
*

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 09:52:10 PM »

ขอขอบคุณทุกคนที่มาให้คำแนะนำหนูนะคะ หนูมาตอบบ้าง
ตอบอาจารย์แมวค่ะ
1.หนูก็ไม่รู้อ่าค่ะว่าเป็นตำรวจจริงหรือปลอม แต่หนูถามไอคนที่ชื่อณัฐวัตรที่บอกเป็นเจ้าหน้าที่ของบริษัทอ่าค่ะ มันบอกว่าเป็นตำรวจกองกลาง
    มันบอกมันไม่รู้ชื่อเค้า ได้แต่เรียกเค้าว่าหมวดเปี๊ยก
2.สินค้าที่ยึดไปไม่มีชนิดอื่นเรยค่ะ มันมาสั่งเฉพาะยี่ห้อที่มันคุ้มครองอยู่ค่ะ
3.ของมันเอาไปหมดเรยค่ะ หนูขอคืนมันไม่ให้มันบอกเดี๋ยวหนูเอาไปขายต่ออีก แต่หนูเห็นมันเขียนบันทึกไว้ในในของมันว่ายึดอะไรหนูมาบ้างอ่าค่ะ
4.ในใบบันทึกประจำวันหนูไม่เห็นอ่ะค่ะ เพราะตำรวจเค้าไม่ได้ให้หนูไว้เรยค่ะ แต่ทำไว้2 ใบอ่ะค่ะ
   หนูว่าพรุ่งนี้หนูจะไปขอคัดสำนวนอ่าค่ะ
korean_monkeys
*

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 11:03:07 PM »

แบรนด์ที่หนูโดนคือrojukiss etude skinfood ค่ะ ใบเสร็จจากเกาหลีมีค่ะ ที่ซื้อจากบริษัทที่เกาหลีเลยค่ะ
Areeya
*

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 12:56:59 AM »

ดิฉันก็เพิ่งโดนค่ะ พอโดนแล้วมาอ่านในเว็บนี้แล้วรู้สึกอยากเอาคืนมากค่ะ เราต้องรวมพลังกันค่ะ ดิฉันมีข้อมูลของพวกนี้เยอะค่ะ มันมีหลายสายค่ะ  ยังไงรบกวน
คุณkorean_monkeys    ท่านM      ท่านJohnny    ท่านวมแย์ราจาอ  แล้วก็มีน้องที่โดนคือ น้องTalent_girl     น้องPHOONA    น้องCHIR4TZZ
รบกวนช่วยแอดเมล์ของดิฉันด้วยนะค่ะ [email protected]   เรามารวมพลังกันค่ะ ดิฉันคิดว่าเราได้เงินคืนแน่นอนค่ะ ที่สำคัญจะได้ให้พวกมันเข็ดหลาบ   รบกวนทุกท่านนะค่ะ 

ปล. ดิฉันมีข้อมูลเด็ดจริงๆค่ะ

ขอบคุณเว็บแห่งนี้ที่ทำให้ดิฉันกล้า และมีเพื่อนที่จะร่วมต่อสู้
ขอบคุณจริงๆค่ะ

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12   ขึ้นบน
  พิมพ์