หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รับสมัครพนักงานดูแลร้าน internet ย่าน ถนนจันทน์/สะพาน3 3 ตำแหน่ง  (อ่าน 11353 ครั้ง)
chaiwat_p
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 01:48:09 PM »

ช่วย ดัน คับ
ชอบจิง ๆ เลย ย  
กระท่อมน้อย3
*

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 01:24:52 PM »

พี่ อ่านข้อความของพี่แล้วท่าทางดุมากเลยง่ะเป็นเราไม่ไปแน่นอน(ล้อเล่นน่ะพี่)

ไม่ดุหรอกครับ แค่ผมจริงจังกับงานที่ผมทำ  ลองถามใจเจ้าของร้านทุกคนดู มีใครอยากได้ลูกจ้าง แบบข้างล่างนี้มั่ง?
1. ไม่ซื่อสัตย์ เงินหายตลอด ของหายตลอด จับมือใครดมไม่ได้
2. สกปรก ร้านไม่เคยทำความสะอาด เหม็นเน่าตลอด
3. ขี้เกียจ สั่งอะไรก็ไม่เคยทำ ดีแต่ คับๆๆ หรือแย่กว่า ทำหน้าหงิก
4. ไม่มีความรับผิดชอบ ขาดลามาสายไม่เคยบอก หรือแย่กว่านั้น หายไปเลย
5. ไม่มีความพร้อมจะทำงาน  อะไรก็ไม่ทราบได้ เด็วเมียด่า เด๋วแม่ว่า เด็วกิ๊กตาม 

ผมเลยต้อง สแกนคนหน่อยนะคับ ไม่มีความจำเป็นอะไรต้องมาเสียเวลา กับลูกจ้างประเภทนี้
แต่เชื่อมะ ผมโพสขนาดนี้ ก็ยังมีคนแย่ๆโทรมา ประมาณ 4-5 คนได้
นัดมาแล้วก็ไม่มาไม่โทรบอกไม่อะไรเลย
*

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 07:26:41 PM »

ดันหน่อยคับ
ร้านจะเปิดแหล่ว
kb computer
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 10:40:35 AM »

การหาพนักงานที่มีคุณภาพ ใช่จะหาได้ง่ายๆ เหมือนเดินไปปากซอยแล้วเจอนะท่าน

หินที่ดี ย่อมมีไม่มาก ไม่เหมือนหินกรวดที่มีมากมายแต่หาค่าไม่ได้

ฉะนั้น ต้องค่อยๆหาไปเรื่อยๆครับ

ชีวิตนี้จะตั้งใจทำความดี... เพื่อตนเองและผู้อื่น... ตราบเท่าที่จะทำได้

คนคิดชั้นเดียว     คือคนประมาท
คนคิดสองชั้น      คือคนธรรมดา
คนคิดสามชั้น     คือคนฉลาด
คนคิดมากชั้น      คือคนรอบคอบ
*

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 05:54:04 PM »

การหาพนักงานที่มีคุณภาพ ใช่จะหาได้ง่ายๆ เหมือนเดินไปปากซอยแล้วเจอนะท่าน

หินที่ดี ย่อมมีไม่มาก ไม่เหมือนหินกรวดที่มีมากมายแต่หาค่าไม่ได้

ฉะนั้น ต้องค่อยๆหาไปเรื่อยๆครับ

ขอบคุณที่เสนอแนะคับ
เข้าใจครับ ผมไม่ได้พึ่งทำธุรกิจนี้คับ
นี่มาคุย เกือบ 10 คนแล้ว ผมก็เลือกที่ถูกใจได้แค่ 2 คนคับ

tokkyheroza
*

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 09:56:08 PM »

พนักงานที่ดีหายากนะครับ Sad
*

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 10:20:48 PM »

เหลืออีก 1 อัตรากะกลางคืนคับ
ด่วนๆๆๆ
arton
สมาชิกเว็บ

A.T.Computer

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 02:40:36 PM »

กลางคืน ทำกี่โมงถึงกี่โมงครับ   ระบบที่ร้านระบบอะไรครับ  No hdd หรือเปล่า แล้วค่าตัวกลางคืนแพงกว่ากลางวันไหม
แล้วถ้า คนเฝ้าสามารถ ซ่อมบำรุง  แก้ไขเบื่องต้นได้  ค่าตัวเพิ่มไหม (ไม่ไช่แค่เฝ้า ทำความสะอาด และดูแลลูกค้า )

Ubuntu เล่นเกมส์ออนไลน์ได้เมื่อไหร่
 พวกเราคงจะสบายกว่านี้เยอะ
arton
สมาชิกเว็บ

A.T.Computer

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 02:42:41 PM »

ทำงาน 12 ช.ม. ยาวนานเหมือนกันนะเนี้ย

Ubuntu เล่นเกมส์ออนไลน์ได้เมื่อไหร่
 พวกเราคงจะสบายกว่านี้เยอะ
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์