หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องลิขสิทธิ์เอเชียซอฟท์  (อ่าน 47662 ครั้ง)
แมวหลวง
คณะทำงาน
สมาชิกเว็บ

ความดีไม่มีหล่นหาย

« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 06:14:59 PM »

เพื่อนสมาชิกสอบถามมาทางอีเมล์

อาจารย์ แมว ครับ ผมพึ่งซื้อลิขสิทิ์วินโดวส์วิสต้ามา 8 เครื่อง ที่ บริษัทเอ๊กเน็ทหาดใหญ่ ผมถามเขาว่าผมลงเกมส์

ออนไลน์ของบริษัทเอเชียซอฟได้ไหมถ้าผมไม่จ่ายค่า ไอพีโบนัส 15000 บาท  พนักงานตอบว่าไม่ได้

ต้องซื้อหากเปิดให้บริการร้านเกมส์ที่มีเกมสืในเครือเอเชียซอฟ  พนักงานเอ๊กเน็ทที่หาดใหญ่บอกผมว่าถ้ามีการลงพื้นที่ตรวจแล้วเจอ

ว่าลงเกมส์ออนไลน์ของบริษัทเอเชียซอฟโดยไมเสียค่าลิขสิทธิ์ไอพีโบนัส อาจถูกจับและปรับได้

ผมเลยสับสนว่า ลงได้เลยหรือต้องขอลิขสิทธิ์ไอพีโบนัสก่อนถึงลงได้

ผมอ่านบนบอร์ด ICT กรณี Raknarok online ที่ว่าไม่ต้องเสียค่าลิขสิทธิ์ในการลงเกมส์นี้

แต่เกมส์อื่นๆของเอเชียซอฟผมไม่แน่ใจ หากเขาจะจับกุมผมเพราะเรื่องลงเกมส์ในเคลือเอเชียซอฟได้หรือเปล่าครับ

ถ้าไม่ได้ผมจะอ้างเหตุผลไดครับในการแก้ตัวให้กับตัวเองครับ

ผมกังวลพอสมควรเพราะไม่มีเส้นสายและไม่ได้รวยพอจะให้เขาปรับครับ

ขอคำชี้แนะด้วยรับ อาจารย์แมว

ไม่ท้อที่จะตอบต่อไปครับ

เกมออนไลน์ ที่เปิดให้บริการอยู่ ณ ขณะนี้ สามารถลงได้ฟรี ไม่เสียค่าลิขสิทธิ์
แต่ถ้าต้องการสิทธิพิเศษ เพิ่มเติมก็ต้องสมัครเป็นสมาชิกบริษัท นั้น ๆ

ไม่ใช่เฉพาะ Ragnarok ครับ แต่ เกมออนไลน์ทุกเกมส์ ทุกค่าย สามารถลงได้ฟรี

นี่คือความจริง นี่คือความถูกต้องครับ

ขออนุญาต ปักหมุด กระทู้นี้นะครับ

แจ้งเบาะแส ส่งหลักฐาน ฝากข่าวประชาสัมพันธ์ ติดต่อทีมงาน ได้ที่ [email protected] 24 ชั่วโมง

โบราณว่า ไม้ใหญ่ ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา

Sitthikant
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต
เด็กใหม่หัดโพส

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 06:28:36 PM »

ขอบพระคุณครับอาจารย์ แมว
LinPing
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 08:10:34 PM »

สู้ต่อไปนะคะ เปงกำลังใจให้  8)  ขอบคุณ อ.แมวนะคะ ที่ตอบให้หายข้อข้องใจ
HaKay
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 09:07:28 PM »

ชัดเจน แน่นอน ครับ
golfpo84
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 04:59:21 PM »

Dot A ลงฟรีด้วยรึป่าวครับ
bkknet
สมาชิกเว็บ

ผมไม่ใช้ผู้วิเศษมากจากไหน

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 10:22:12 AM »

ตอนนี้ผมเหลือเครื่องละ 500 ละครับ แพงเนอะ
happyJung
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 11:45:57 AM »

dot A ,Warcraft  เสียค่าลิขสิทธิ์ / ต่อเครื่อง 1200 บาท หรือ 1000 บาท/ ตลอดชีพ ห้ามเปลี่ยนชื่อร้าน เป็นมรดก(จำไม่ได้แล้วเพราะซื้อพร้อม Online ในเครือเอเซียซอร์ฟเลยมีราคาลด)

" ปายหนาว "
tanawat47
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 09:58:45 PM »

สำหรับลูกค้าสมัครใหม่

ท่านผู้ประกอบการร้านอินเทอร์เน็ตที่ยังไม่เคยขอใช้ลิขสิทธิ์เกมคอมพิวเตอร์กับ เอเชียซอฟท์ (บี.เอ็ม.มีเดีย เดิม) หรือท่านผู้ประกอบการฯ ที่เป็นสมาชิกของเอเชียซอฟท์ (บี.เอ็ม.มีเดีย เดิม) อยู่แล้ว แต่ต้องการเพิ่มจำนวนเครื่อง หรือต้อง การเปิดศูนย์เช่าใหม่ ท่านสามารถสมัครขออนุญาตใช้ลิขสิทธิ์เกมคอมพิวเตอร์ (ชุดหลัก) กับทางเอเชียซอฟท์ โดยเสียค่า ตอบแทนการใช้สิทธิในอัตราเครื่องละ 1,200 บาท (รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม) และท่านจะได้รับลิขสิทธิ์ในการใช้เกมคอมพิวเตอร์จำนวน 4 เกม ได้แก่

1. Warcraft III: Reign of Chaos
     2. Warcraft III: The Frozen Throne (ภาคเสริม)
     3. Diablo II
     4. Diablo II: Lord of Destruction (ภาคเสริม)

ปล.ถ้าลงเกม DotA ต้องซื้อครับ ในราคาเครื่องละ 1,200 บาท (เบื่อจริงพวกขายพ่วงเนี่ย)
ree23
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 01:41:59 PM »

อย่างนี้เราก็ไม่ต้องเสียต่อเครื่องแล้วดีสำหรับร้านเล็กๆอย่างเราถ้าต้องจ่ายค่าลิขสิทธิ์ทุกเครื่องคงแย่รายได้ก็น้อยอยู่แล้วขอบคุณที่ให้คำแนะนำที่เป็นประโยชน์ค่ะ

dubbleclick
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ตรุ่นพี่
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 07:31:19 PM »

อ่อ งั้นเราก็ไปลงเกมส์ของเอเซียซอฟท์ให้ลูกค้าเล่นได้
 :)โดยที่เราไม่ต้องไปสมัครสมาชิก ของเค้าก็ได้ใช่ใหม Cheesy
 Embarrassedจะได้ไปลงซักที อิอิ Grin
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9   ขึ้นบน
  พิมพ์