หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คำพิพากษา ยกฟ้อง คดี ea  (อ่าน 16414 ครั้ง)
พาน มหานคร
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ตรุ่นพี่
สมาชิกเว็บ

http://www.facebook.com/photo.php?pid=238772&l=b4d

« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 01:29:04 PM »

narak_d
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 04:08:10 PM »

ช่วงนี้ร้านเน็ตดวงดี (มีหมาเข้า) ยังขาขึ้นอีก...( ขึ้นศาล )  Grin Grin 

..แต่แล้วก็ชนะอีกครั้ง..

ใจประสงค์สร้าง กลางดงกะว่าท่ง  ใจขี้คร้าน กลางบ้านกะว่าดง

คำแปล : ถ้าใจสู้ (ขยัน) อยู่กลางป่าดงก็เหมือนกลางทุ่ง
ถ้าเกียจคร้านแม้อยู่กลางหมู่บ้านก็เหมือนในกลางป่า
Jeminids
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 05:01:44 PM »

โปรแกรม อะไรน่ะครับ ' '
รึว่า Red Alert ?

จังหวัดขอนแก่น
GAme
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 07:10:24 PM »

เกมอะไรหนอ

คำพิพากษาต้องอ่านหลายๆรอบไม่งั้นไม่เข้าใจ
พาน มหานคร
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ตรุ่นพี่
สมาชิกเว็บ

http://www.facebook.com/photo.php?pid=238772&l=b4d

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 07:27:22 PM »

เพิ่มเติม เกมส์คอมมานแอนด์คองเกอร์ เรดอะเลิด 2 และเกมส์แบทเทิลฟิวด์ 2 ครับผม เกมส์ออฟไลน์

peech mcw
สมาชิกเว็บ

ถ้ารักตัวเอง ก็ต้องเข้าใจตัวเอง

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 12:09:30 AM »

ที่ร้านเอา ออกหมดแล้ว มีแต่เกมส์  online
lovemeow
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 10:47:09 AM »

คำสั่งศาลนิอ่านแล้วก็ยัง งง สรุปว่า บริษัทที่ว่าเนีย ไม่ใช่ตัวแทนลิขสิทธิ์ EA ใช่ไหมคะ? เพราะว่าเราก็เคยโดนจับเรื่อง EA เหมือนร้านนี้เลย มีหมายศาลมาพร้อมหน้าตาดูน่าเชื่อถือ แต่เราเพิ่งได้เห็นหน้าตาหมายศาลที่อีกกะทู้มาโพสให้ดู ของเค้าเป็น A4 แต่หมายศาลตอนที่มาเข้าร้านเราเป็นกระดาษ F14 (ยาวๆ) เป็นไปได้ไหมว่าเป็นหมายศาลปลอม? ผู้รู้ช่วยตอบที่นะคะ ขอบคุณคะ
saintpsu
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 04:06:57 AM »

บริษัท EA Thailand ปิดกิจการไปประมาณช่วงปลายปี 2008 - ต้นปี 2009 ครับ
หลังจากนั้นลิขสิทธิ์ EA ในประเทศไทยอยู่ในสภาพสุญญากาศ จนกระทั่งบริษัท Saluzi เข้ามารับช่วงลิขสิทธิ์ผลิตภัณฑ์ของ EA ต่อครับ
ในส่วนของเกมที่เ้จ้าของกระทู้ว่ามา Red Alert 2 เนี่ย มันนานมาก น่าจะก่อนปี 2005 ผมไม่มีข้อมูล
แต่ Battlefield 2 นี่ชัดเจนครับ ของแท้ถ้าท่านซื้อจากตัวแทนจำหน่าย ไม่ว่าจะจากอีเอโดยตรง หรือจาก Zest หรือร้านค้าเนี่ย
เท่าที่ทราบ Ea Thailand ไม่เคยมีนโยบายเรียกเก็บค่าใช้ลิขสิทธิ์เพื่อการค้าครับ ขอแค่ท่านซื้อของจริงก็พอ
saintpsu
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 04:10:11 AM »

อีกหน่อยนึง
ผมไม่เคยได้ยินว่า EA Thailand มีการใช้งาน "ผู้รับมอบอำนาจช่วง" ครับ เพราะอย่างที่บอก อิเล็กทรอนิกส์ อาร์ต มีการตั้งสาขาในประเทศไทย มีตัวแทนดำเนินงานถูกต้อง เพราะงั้นเขาไม่จำเป็นต้องมี "ผู้รับมอบอำนาจช่วง" ใดๆ ทั้งสิ้น
จนกระทั่งปลายปี 2007-2008 ที่เกิดวิกฤตเศรษฐกิจโลก EA ปิดสาขาหลายแห่ง ในสหรัฐ (ถ้าจำไม่ผิด) ก็ปิดสาขาแวนคูเวอร์ ในภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ น่าจะปิดสาขาฮ่องกง มาเล (ถ้าจำไม่ผิด) แล้วก็ไทย เหลือสาขาสิงคโปร์ที่ตอนนี้ดูแลการจัดจำหน่ายสินค้าต่างๆ ที่พะยี่ห้อ EA ในเขตเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ทั้งหมด
ผมว่าเรื่องนี้มันเหม่งๆ ตั้งกะผู้รับมอบอำนาจช่วงแล้วละครับ
acom
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 09:43:19 AM »

ขอบคุณครับที่นำมาให้ได้ศึกษา
ยกความดีให้กับ "ทนาย" เลยครับงานนี้ทั้งที่เจ้าของร้านก็ลงเกมเขาจริงฯ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์