หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ สุรินทร์ อ.กาบเชิง อ.ปราสาท อ.พนมดงรัก รวมทั้งในจังหวัดใกล้เคียง หมาเข้า  (อ่าน 10605 ครั้ง)
NR-No7
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 11:26:37 PM »

ได้ข่าวมาหลายวันเหมือนกันครับ ช่วงนี้วนเวียนอยู่หลายอำเภอเลยครับ แต่ผมคิดว่าพวกนี้จะดูจากร้านเล็กๆ หรือคิดว่าร้านไหนไม่ค่อยมีความรู้ในเรื่องนี้จะจะลงไปทันที แต่ผมก็ศึกษาพอสมควร เพื่อนๆ ที่เปิดร้านเน็ตก็บอกต่อๆ กันมาครับ ที่ศรีขร ก็โดนไปซุ่มๆ มองๆ หน้าร้านเหมือนกัน ท่าตูมก็น่าจะมีโดนจับไปแล้ว ส่วนผมอยู่ปราสาทก็ไม่ประมาทเหมือนกันลบ ไฟด์หนัง หรือเพลงที่เคยมีออกหมดแล้วภายในร้าน ล็อกเครื่องกันการยัดไฟด์ทุกเครื่อง

หวังว่าตำรวจพื้นที่เราจะไม่รวมหัวกับพวกหมานะ
thoonggata
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 12:15:01 PM »

ผมก็เพื่งจะได้ข่าว มาเมื่อวานนี้เองตอนไปนั่งทานข้าว กัน กับน้องๆอาชีพเดียวกัน ขอบคุณ สำหรับข่าวสาร นะ ครับ
prasatbang_it
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 02:59:23 PM »

คือว่าผมเปิดร้านเน็ตอยู่แถวกาบเชิงคับ เคยโดนพวกหมามาร้าน 2 ครั้งแล้วเสียไป 2 ครั้งเลย  (ด้วยความที่ไม่รู้จะทำยังไง เลยย่อมมันไป) รบกวนขอความกรุณาคุณ kb computer ช่วยทิ้งเบอร์โทรของคุณไว้หน่อยได้ป่าวคับ ผมจะได้โทรไปปรึกษา อย่างน้อยเราก็คนเขตพื้นที่เดียวกันมีอะไรจะได้ช่วยเหลือกัน ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ... Kiss
puck
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต
สมาชิกเว็บ

เกลียดมิจฉาชีพชั่วๆ... ตำรวจเลวๆ

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 03:50:09 PM »

ช่าว สุรินทร์ ถึงเวลาเอาคืนพวกหมาขี้เรื้อนแล้ว Angry Angry

เกลียดมิจฉาชีพชั่วๆ... ตำรวจเลวๆ
krizz2k
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 04:03:44 PM »

เมืองช้างเมืองสุรินทร์ เอาช้างกะทืบให้จมดินไปเลยครับท่าน
kb computer
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 02:33:49 PM »

คือว่าผมเปิดร้านเน็ตอยู่แถวกาบเชิงคับ เคยโดนพวกหมามาร้าน 2 ครั้งแล้วเสียไป 2 ครั้งเลย  (ด้วยความที่ไม่รู้จะทำยังไง เลยย่อมมันไป) รบกวนขอความกรุณาคุณ kb computer ช่วยทิ้งเบอร์โทรของคุณไว้หน่อยได้ป่าวคับ ผมจะได้โทรไปปรึกษา อย่างน้อยเราก็คนเขตพื้นที่เดียวกันมีอะไรจะได้ช่วยเหลือกัน ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ... Kiss

ยิ่งให้มันยิ่งมา ท่องไว้ครับ  ติดป้ายตัวใหญ่ๆ ไว้ว่า... สู้ทุกรูปแบบ และหาชุดกระทืบไว้ด้วย

เมืองช้างเมืองสุรินทร์ เอาช้างกะทืบให้จมดินไปเลยครับท่าน

ปัญหาอยู่ที่เจ้าทุกข์ครับ เมื่อเค้าเต็มใจจะจ่าย และไม่อยากเป็นความ (เค้าว่างั้น) คนอื่นๆจะทำอะไรได้ครับ

ชีวิตนี้จะตั้งใจทำความดี... เพื่อตนเองและผู้อื่น... ตราบเท่าที่จะทำได้

คนคิดชั้นเดียว     คือคนประมาท
คนคิดสองชั้น      คือคนธรรมดา
คนคิดสามชั้น     คือคนฉลาด
คนคิดมากชั้น      คือคนรอบคอบ
pookabpuy
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 02:55:41 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้ตำรวจที่ดีทุกท่านครับ อย่างท่านที่ลงรูปให้ดูนี่เยีมมากเลยครับ ถ้ามีเยอะๆประเทศชาติของเราคงเจริญมากกว่าที่เป็นอยู่ตอนนี้ Wink Wink Wink Wink Wink
pookabpuy
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 03:01:56 PM »

จังหวัดอุดรผมได้ข่าวมาว่า ประมาณวันที่ 13-15 เนี่ยครับ มีร้านเปิดใหม่อยู่บ้าน หนองแวง ต.หนองขอนกวาง โดนตำรวจยกเครื่องไปต่อหน้าต่อตา เขาไม่รู้กฎหมายเลยไม่ได้ทำอะไร เลยเสียเงินค่าอาหารหมาไป 10,000 บาท เพื่อเอาคอมตัวเองกลับมา เศร้าใจแทนเขาจริงๆ

prasatbang_it
*

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 05:33:59 PM »

คุณ kb computer คร๊าบ ผมอยากจะได้เบอร์โทรคุณมากนะคร๊าบ(ขอไปครั้งหนึ่งคุณก็ไม่ให้) ขอหน่อยแล้วกันนะคราฟ นะคราฟ ให้ทางเมล์ก็ได้นะคราฟ จะเป็นพระคุณอย่างมากนะคราฟ
ndcom
*

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 02:12:09 PM »

ขอเบอร์ หรือ เฟส หรืออะไรที่สามารถติดต่อพี่ๆได้หน่อยคับ เผื่อได้ปรึกษา กำลังจะทำร้านเล็กๆ ไม่มีความรู้เลยครับ..
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์