หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวัง! แก๊งคอลเซ็นเตอร์หลอกให้โอนเงินทาง ATM ยังระบาด วันนี้เจอกับตัว(อ.แมวหลวง)  (อ่าน 30429 ครั้ง)
manbarki
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 07:10:06 AM »

น่ากลัว เเหะ !!  Tongue
manbarki
*

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 07:12:43 AM »

ผมก็เคยเจอครับ แต่ไม่โชว์เบอร์โทรมาบอกว่ามีค่า ค้างซำระบัตรเคดิต ธนาคารกสิกรไทย 3 พันบาทไอเราก็ลงเราไม่มีบัญชีธนาคารนี้ นี้หว่า
แล้วก็มีต่อว่าติดต่อ พนักงาน กด 0 เลยกดไป เวลาที่โทรมาประมาณ 9.30 น. ผมก็กด 0 ไปคอเซ็นเตรอ์รับ
เสียงเหมือนคนเพิ่งตื่นยังไง ยังงั้น
ผมก็บอกไปว่า ผมไม่มีบัตรนะครับ และไม่มีบัญชีธนาคารที่ว่าด้วย Angry แล้วก็วางไปเลย   Undecided

Shocked
NAA_GET_ZA
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 07:36:12 AM »

ผม ก็เคยโดนนะ  เป็นเสียงผู้หญิงด้วย เกือบเเล้ว นึกขึ้นได้เราก็ไม่ได้มีหนี้กับธนาคารนี่หน่า เเล้วมันมาจากใหน เเล้วก็เคยอ่านข่าวคราวอยู่ว่า ถ้าเราค้างชำระ ธนาคารจะส่งมาทางจดหมายเท่านั้น ด่าซะ ..... นึกว่า...โง่นักหรือไง ไปหลอกควายไป๊ สะใจมากกกกกก   (มันรู้เบอร์โทรเราได้ไง ทั้งที่เป็นความลับของลูกค้าธนาคาร)
sj computer
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 11:46:53 AM »

ทางแก้ปัญหาคือเอาเงินไส่โอ่งฝังดินจะได้ไม่ต้องไช้บัตร ATM  Grin Grin Grin
checkrsu
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 05:01:24 PM »

ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย  Grin

Udon
*

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 02:54:24 AM »

Angry มันน่านัก ไอ้พวกนี้หากินกับคนอื่น ด้วยวิธีเลวๆ 

basary10
*

« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 10:00:08 AM »

มันเปิดเฟรนชาย ขายเปล่าหว่า มันถึงมีเยอะมาก 555+

boyshop2005
สมาชิกเว็บ
**

ตรงไปตรงมา เปิดเผยจริงใจ ดั่งเพชรแท้ไม่มีตำหนิ

« ตอบ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 12:41:21 PM »

ผมเองโดนมาหลายครั้งแล้วครับ เห็นโทรมาบอกว่ายอดเงินบัตรเคดิตของ ธนาคาร...... มีหนี้ค้างชำระอยู่ หกหมื่นกว่าบาท ผมเองก็ฟังจนจบครับ แต่ผมก็ไม่เคยใช้บัตรเครดิตแล้วจะมีหนี้สะสมได้อย่างไร ๕๕๕++ ถึงใช้ ไม่เกินสองเดือนผมก็ชำระหมด แล้วจะมีหนี้ค้างชำระได้อย่างไร  ผมก็งง ๆ  แล้วมีอีกสองสามครั้งที่โทรมาแบบระบบอัตโนมัติ บอกว่าผมค้างยอดการใช้โทรศัพท์ เป็นเงิน สองหมี่นกว่าบาท ผมก็เฉย ๆ โทรศัพท์นี่บอกตรง ๆ มีไว้แทบเอาไว้ขว้างสุนัข จะมียอดโทรอะไรขนาดนั้น คือผมใช้อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์อะไรสักอย่างผมจะประมาณการใช้ไปเลยครับ ว่าเราใช้ครั้งนี้เสียค่าใช้จ่ายไปประมาณกี่บาท แล้วเราจะไม่พลาดเรื่องการชำระเงินครับ

จ.เพชรบุรี 76150

เปิดร้านอย่างถูกต้องตามกฎหมาย และอยู่ในศีลธรรมที่ดีงามเสมอ ยึดความถูกต้อง แม้ว่าต้องขัดใจลูกค้าบ้างบางสิ่ง
khemchicapu
*

« ตอบ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 03:38:38 PM »

เคยเจอทีคับแต่พอดีรุว่าเป็นพวกนี้ ก้อเรยรอดไป.... Grin Grin Grin

Sports Book News
pongsakorn1
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 09:24:28 PM »

ขอบคุณครับ 
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7   ขึ้นบน
  พิมพ์