หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวัง! แก๊งคอลเซ็นเตอร์หลอกให้โอนเงินทาง ATM ยังระบาด วันนี้เจอกับตัว(อ.แมวหลวง)  (อ่าน 30578 ครั้ง)
Zanjuryfox
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 01:56:02 PM »

เพิ่งโดนมา 3 วันก่อน ผมก็เลยตามน้ำมันไป บอกว่า เพิ่งกดออกมา 5 หมื่น ยอดรวมทั้งหมดเท่าไหร่  มันก็ขู่ๆให้ผมไปจ่าย บอกว่า ถ้าจ่ายตอนนี้ ลด 20% แต่ต้องโอนผ่านตู้ ผมเลยบอกไป "กะรู ไม่โอนมีไรม๊ะ " มันก็บอกว่าจะแจ้งความ อีก ประมาณครึ่ง ชม. มี ผกก. โทรมา บอกว่าผมทำผิดกฏหมาย กรุณาไปโอนเงิน ไม่งั้นจะดำเนินคดี ผมก็เลย ถามว่า เรียนจบนายร้อยรุ่นไหนครับ เค้าบอกมา รุ่น 28 ไรนี่แหละฟังไม่ถนัด ผมก็เลยอำกลับไปว่า รุ่นเดียวกับลุงผมเลย ลุงผมเป็น ผกก. สน. นี้ๆ  ยังมีหน้าถามกลับมาอีกว่า สบายดีมั๊ยเป็นไงบ้างไม่ได้เจอกันนาน (ทั้งๆที่ผมอำว่าลุงเป็น ผกก.) ผมก็ทำเสียงอ่อนๆ แล้วบอกว่า เด๋วผมไปจ่าย แล้ว จะโทรไปหานะครับ  จากนั้น อีกประมาณ 2 ชม มีคนโทรมาอีก ถามว่า อยู่ที่ตู้เอทีเอ็ม หรือยัง ผมบอกว่า อ๋อ ยังครับ พอดีอยู่โรงพัก แจ้งความอยู่ สายก็ตัดไป ที่ไหนได้ ผมนั่งเฝ้าร้านอยู่ที่เดิม  Grin Grin Grin ลองโทรกลับไปเบอร์ ผกก. ไม่ติดซะละ หวังจะให้ช่วยซักหน่อย  Cheesy Cheesy
Dota
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 07:07:59 AM »

ก็ยังมีคนหลงกลพวกมันอยู่เนาะ
tawan45000
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #62 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 11:33:43 PM »

;Dเจ้าหนี้ตัวจริงยังไม่มีจ่าย
ตัวปลอมนี่ฝันไปเลยท่าน
nsnetcom
*

« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 02:34:06 PM »

มีอีกกรณีหนึ่งค่ะ โทรมาบอกว่าโทรมาจากธนาคาร....... พอดีว่าคุณส่งเอกสารการขอทำบัตรเครดิตไม่ครบ ทางเราต้องการเลขบัญชีธนาคาร..... และบัตรประชาชน เซ็นสำเนาถูกต้องด้วยนะครับ ทางเราจะเข้าไปเอาตามที่อยู่ที่คุณแจ้งไว้นะครับ (พอดีว่าแฟนเคยขอไว้และได้บัตรจริงมาแล้วเรียบร้อยเป็นคนเก็บเอกสารทั้งหมดไว้เอง)แล้ววันนั้นแฟนไม่อยู่โทรเข้าเบอร์ รับสายเอง เลยทำเป็นว่าแฟนอยู่เลยให้น้องชายรับแทน ก็เลยเป็นเช่นนี้ สุดท้ายแล้ววันที่นัดไว้ไม่มีใครเข้ามาเอาเอกสารนั้น เลยเอะใจว่าถ้าทำบัตรเครดิตต้องทำที่ธนาคารให้เสร็จเลย เลยโทรเข้าไปถามเจ้าหน้าที่ ที่ธนาคารบอกว่าลักษณะนี้ไม่มีนะคะที่จะเข้าไปเอาเอกสารกับลูกค้าเองนอกจากทำเรื่องให้เสร็จที่สาขาธนาคารเลยคะ ดีที่ไม่มาและไม่ได้เตรียมอะไรไว้ให้เลย ขอให้ทุกคนหลงเชื่อ และบอกเล่าเรื่องให้กันได้รับรู้กันทั่วทุกคนนะคะ
istrawberry
*

« ตอบ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 02:04:48 PM »

อยากรู้จริงๆว่าพวกนี้เอาเบอร์โทรสับมาจากไหน  Angry
sanookzaa
*

« ตอบ #65 เมื่อ: มีนาคม 15, 2014, 02:36:35 PM »

น่ากลัวขึ้นทุกวัน คนสมัยนี้
mvmv13
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2015, 07:53:19 AM »

ทำไปได้ เง้อออ  Tongue
KIMHUNZ
*

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2016, 11:04:02 AM »

น่าจะมีกฏหมายฆ่า ไอ้พวกนี้แล้วไม่ผิด  Cool Cool Cool Cool Cool Cool
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7]   ขึ้นบน
  พิมพ์