หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว ICT.in.th ช่วยกันดู  (อ่าน 7777 ครั้ง)
LinPing
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 11:08:16 PM »

emotictycขอบคุณทุกท่าน และ อ.แมว มากคะ  จะสู้ต่อไป   และมีไรคืบหน้าจะแจ้งให้ทราบ
limijung
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ตรุ่นพี่
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 11:30:58 PM »

รู้สึกว่าเรื่องนี้กระทรวงวัฒนธรรมจะเคยพูดนะค่ะว่า ให้ใส่เล่นได้นะ แต่ต้องเป็นเวลาเลิกเรียน
คือตามเวลาที่กำหนด จนถึง 2 ทุ่มนะถ้าจำไม่ผิด  ถ้ายังไงคุณลองถามไปทางกระทรวงวัฒนธรรมดูนะค่ะ
เอาให้แน่นอนอีกที Roll Eyes
LinPing
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 11:40:05 AM »

ขอบคุณ  คุณlimijung  มากเลยคะ  พอดีได้เคยสอบถามไปแล้ว แล้ว จนท.ตร ถามกลับ ขอชื่อ นาม-สกุล คนรับโทรศัพท์ ที่กระทรวงมา เดี๋ยว มา..นจะไปจับเอง 555+    บ้าไปจิงๆๆๆ พี่น้อง  ... อยากได้ซอง ก็บอก...ใช่ปะ.... แต่เราไม่สนับสนุน เรื่อง ...ซองนะคะ...
anothaiaoy
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 01:33:33 PM »

Angryไม่เข้าใจเหมือนกันค่ะว่า จะอะไรกันนักกันหนา กะไอ้เรื่องชุดนักเรียนเนี่ย น่ารำคาญ น่าเบื่อหน่ายมากๆๆๆ ไร้สาระสิ้นดี เค้าก็เลิกเรียนแล้ว โดดเรียนมาเล่นก็ว่าไปอย่าง เบื่อเมืองไทย เมืองนอก เค้าสนับสนุนแข่งขันระดับโลก อเมริกา เงี๊ยะ แข่งดอทเอ กระจาย ใครว่างๆ แวะมาคุยกันได้เลย เจ้าของร้านเกมส์ เหมือนกัน ค่า [email protected]
sakdacom
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 03:25:45 PM »

ใส่ชุดนักเรียนมันผิดกฏหมายว่างั้น
sakdacom
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 03:27:30 PM »

ทำไมสังคมนี้มันติดอยู่ที่นักเรียน มันต่างกันอย่างไรกับใส่ชุดกับไม่ใส่ชุด ทั้งที่มันก็คือเด็กคนเดียวกัน และนอกเวลาเรียน
Cnet
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 05:27:42 PM »

ว่าไปแล้วมันขึ้นอยู่กับ ผู้ดูแลในท้องถิ่นครับ ว่ามองอาชีพเรายังไง
ร้านผมเด็กไม่เกิน15ปีเล่นได้10.00เลิก20.00
ปิดร้าน4ทุ่ม ใบอญาติครบ ยังโดนร้องเรียนว่าเปิดร้านคอมเถื่อน โอ้ยจะบ้าตาย
foxnuttapoon
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 07:41:07 AM »

ผมว่าก็ดีแล้วนะครับ ที่เขาเตือนเราครั้งแรก โดยที่เขาแจ้งเรามาก่อน  แถวบ้านผมนิไม่ต้องแจ้งต้องบอกเลยครับเจอโดนทันที
bkknet
สมาชิกเว็บ

ผมไม่ใช้ผู้วิเศษมากจากไหน

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 02:50:41 PM »

พี่แมวหลวง ถ้าผมไม่ถามมันอย่างนั้น ว่า

แล้วแต่งชุดตำรวจ มาขอเงินสนับสนุน กีฬาตะกร้อ ขายบัตรการกุศล ต่าง ๆ เหมาะสมหรือไม่

มันคงส่งสายตรวจมาหาผม สนุกทั้งวัน  ที่ร้านผมตำรวจมันก็มาบอก จำช่วงที่เด้กนักเรียนลูกตำรวจ

โดนตึกตายได้ไหม นั้นแหละ เป็นข่าวตอนเช้า อีกวันมาเลย บอกว่าไม่ให้เด็กแต่งชุดนักเรียนเข้าร้าน

เหอะๆ ผมก็ทำตามอยู่ 1 อาทิตย์ แล้วมันก็ไม่เหตุมาติดตามผลเลยว่ามีเด็กเข้าร้านไหม  สน.ที่นี้นะครับ

มันจะบ้าตามกระแส ช่วง HI5 ก็แห กันมาเป็นกองทัพ  ช่วง รมต.มหาดไทย (เหลิม  อยุ่ไหน)ออกคำสั่ง

คุมร้านเกมส์ บันเทิง ผมจะทำให้ได้ ภายใน 90 วัน ตำรวจมาบอกไงรู้ไหมที่นี้ บอกว่า ช่วยทำไว้หน้า

สน.หน่อยนะ เพื่อน จัหวัด หรือตำรวจนอกเขตมาตรวจมาเห็น ช่วยกัน หน่อย  3 เดือน เอิ๊กๆ ก็ฮ่าดี แต่

ก็ทำตามมันบอกแหละ ตั้งแต่มาเปิดร้านเน็ต เกมส์ รู้สึกเกียจตำรวจไปเยอะ  เรื่องส่วยระแวงนี้ไม่ต้องห่วงครับ

ไม่มีเลยครับ  (ไม่มีครั้งเดียวสิ) 555  มันมาทุกเดือนไปถามๆ คนที่เปิดร้านเดียวกัน ร้านละ 1 พัน ไม่จ่ายเป็น

เรื่อง ก็เจ้าที่ย่านนี้มันแรงทำไงได้ ม้า วิ่ง รอบ หมู่บ้านละครับที่นี้ วิ่งในตู้นะ พอละผมไป เล่าเรื่องกรู้อื่นๆๆมั้ง เดียว คนไม่มีเรื่องอ่าน
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์